ബ്ലഡ് പ്രഷറിന് മരുന്ന് കഴിച്ചാൽ ഉള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് ഈ വീഡിയോയിലൂടെ പറയുന്നു.

ഇന്ന് നമ്മൾ പറയുന്നത് മരുന്ന് ഇല്ലാതെ ബി പി എങ്ങനെ കുറയ്ക്കാം സാധിക്കുമോ അതുപോലെതന്നെ എങ്ങനെ ബ്ലഡ് പ്രഷറിന് മരുന്ന് കഴിച്ചാൽ ഉള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് കാരണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് എന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് ഇന്നത്തെ വീഡിയോയിൽ പറയുന്നത്. എവിടെ വേണ്ടി നമ്മൾ ചിലപ്പോൾ ബ്ലഡ് പ്രഷർ കൂടി പോയി ചിലപ്പോൾ ബ്ലഡ് പ്രഷർ താഴ്ന്നു പോയി ചെയ്തിരിക്കും അതുകൊണ്ട് ഇതിനുവേണ്ടി നമ്മൾ. ചില സാഹചര്യങ്ങളിൽ മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കേണ്ടിവരും അല്ലാത്ത സാഹചര്യങ്ങളിൽ മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കാതെ തന്നെ ലൈഫ് സ്റ്റൈൽ മുകളിൽ മാറ്റം വരുത്തി നമുക്ക് ഇത് എങ്ങനെ ചെയ്യാൻ സാധിക്കും എന്ന് നോക്കാം. ബേബി കുറഞ്ഞാലും കൂടിയാലും എല്ലാ അവയവങ്ങളെയും ബാധിക്കുന്നതാണ് അതുകൊണ്ടുതന്നെയാണ് ഇവനെ സുന്ദര വില്ലൻ എന്ന് വിളിക്കുന്നത്.

പ്രായമായവർക്ക് ചിലപ്പോൾ ബിപി കുറഞ്ഞാലും അതുപോലെതന്നെ കൂടിയാലും ചില സാഹചര്യങ്ങളിൽ നമുക്ക് മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കേണ്ട ആവശ്യം വരികയാണ്. എന്നാൽ ചെറുപ്പക്കാരിൽ നമുക്ക് ഇത് വന്നാലും ഇതിനെ നേരിടാൻ പറ്റും എന്നുള്ള ഒരു ജീവിതശൈലിയാണ് നമ്മൾ മുന്നോട്ടു കൊണ്ടു പോകേണ്ടത്. അല്ലാതെ ഡോക്ടറെ പോയി കണ്ടു അനാവശ്യമായി മരുന്നുകൾ വേടിച്ച് നമ്മുടെ ജീവന് ആപത്ത് വരുത്താതിരിക്കുക. അതുപോലെതന്നെ ചിലർ ബിപി ചെക്ക് ചെയ്യാൻ പോകുമ്പോൾ .

ചില ആളുകൾക്ക് ബിപി ചെക്ക് ചെയ്യാൻ സാധിക്കാതെ വരികയും അവർക്ക് അറിയാൻ വരികയും ചെയ്യുമ്പോൾ അവർ ഒരു വാചകം പറഞ്ഞു കൊടുക്കുകയും അത് നമ്മൾ അറിഞ്ഞ ഡോക്ടർ എടുത്തു അതിനുള്ള ചികിത്സ തേടുകയും ചെയ്യുന്നത് അത് എപ്പോഴും നമ്മൾ നമ്മുടെ പി സ്വയമായി അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടതാണ് അത് അറിഞ്ഞിരിക്കാൻ വേണ്ടി നമ്മൾ പഠിക്കേണ്ടതാണ്. ഡിപി ചാറ്റിങ്ങിൽ തന്നെ എന്നെ അളവ് ക്രമീകരിക്കാൻ നമ്മൾ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത് എന്ന് നോക്കാം. ഇതിൽ ആരും തന്നെ പറയാനുള്ളത് ഉപ്പിനെ ഉപയോഗം കുറയ്ക്കുക എന്നതാണ്.

ഉപ്പ നമ്മൾ ഭക്ഷണങ്ങളിൽ കഴിക്കുമ്പോൾ എപ്പോഴും കുറച്ചു മാത്രം കഴിക്കുക. അതുപോലെതന്നെ ദിവസവും ഒരു ഒന്നാന്തരം കായ് കഴിക്കുന്നത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് നന്നായി പൊട്ടാസ്യം താരൻ കഴിയുന്നതാണ് അപ്പോൾ ദിവസവും ഒരു നേന്ത്രക്കായ കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. അതുപോലെതന്നെ പച്ചക്കറികളെല്ലാം കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിന്. ഇതൊക്കെ നമുക്ക് ബിപി കൺട്രോൾ ചെയ്ത നിർത്താൻ സാധിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളാണ് ഇതിനെ കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *