പല്ലു തേക്കാതെ വെള്ളം കുടിക്കാമോ

രാവിലെ ഉറക്കമെഴുന്നേറ്റ് പല്ലു തേക്കാതെ ഒരു തുള്ളി വെള്ളം പോലും കഴിക്കാത്തവരാണ് നമ്മള്‍ മലയാളികള്‍ അധികവും. പല്ലു തേക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ആരോഗ്യത്തിന് ഏറേ ഹാനികരമാണെന്നാണ് പൊതുവില്‍ നമ്മുടെ ധാരണ. എന്നാല്‍ അത് ശരിയല്ല. ഉറക്കമുണര്‍ന്ന് പല്ലു തേക്കുന്നതിന് മുമ്പ് വെറും വയറ്റിലുള്ള വെള്ളം കുടി നിരവധിയായ ആരോഗ്യപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരമാണ്. അതെന്താണെന്ന് നോക്കാം.

പല്ല് തേയ്ക്കാതെ വെള്ളത്തിൽ കുടുങ്ങുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാൻ പോലും മലയാളികൾക്ക് കഴിയില്ല. എന്നാൽ വിശദമായ പഠനത്തിനും പരീക്ഷണങ്ങൾക്കും ശേഷം, പല്ല് തേയ്ക്കാതെ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് പല രോഗങ്ങൾക്കും പരിഹാരമാണെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ പറയുന്നു. നിങ്ങളുടെ വായ പോലും കഴുകരുത് എന്ന് ഡോക്ടർമാർ നിർബന്ധിക്കുന്നു. രാത്രിയിൽ വായിൽ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന ചില ക്ഷാര ധാതുക്കൾ പല്ല് തേയ്ക്കുമ്പോൾ വയറ്റിൽ പ്രവേശിച്ചാൽ മാത്രമേ ഈ ഒരൊറ്റ റൂട്ട് പ്രവർത്തിക്കൂ.

Most of us Malayalees do not wake up in the morning and eat even a drop of water without brushing our teeth. It is generally believed that drinking water before brushing the teeth is very harmful to health. But that is not true. Drinking plain water before brushing teeth after waking up is the solution to many health problems. Let’s see what that is.

Malayalees can’t even think of getting stuck in water without brushing their teeth. But after detailed study and experimentation, experts say that drinking water without brushing teeth is the cure for many ailments. Doctors insist that you do not even rinse your mouth. This single root only works when certain alkaline minerals produced in the mouth at night enter the stomach while brushing teeth.