സൂര്യപ്രകാശം അല്‌പം പോലുമില്ലാതെ വീടിനുള്ളിൽ കറ്റാർവാഴ നന്നായി വളർത്താം

സൂര്യപ്രകാശം അല്‌പം പോലുമില്ലാതെ വീടിനുള്ളിൽ കറ്റാർവാഴ നന്നായി വളർത്താം. Useful ആയ ഈ വീഡിയോ ഫുൾ കണ്ട ശേഷം വീഡിയോയെ പറ്റി നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായം കമന്റ് ചെയ്യൂ. സർപ്രൈസ് ഗിഫ്റ്റ് നേടൂ. അസ്ഫോഡോളിസി കുടുംബത്തിൽ പെടുന്ന സസ്യമാണ് കറ്റാർ വാഴ. പേരിൽ സമാനമാണെങ്കിലും ഇതിന് വാഴപ്പഴവുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല. ആയുർവേദത്തിലും ഹോമിയോപ്പതിയിലും a ഷധ സസ്യമായി കറ്റാർ വാഴ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ചർമ്മരോഗങ്ങൾക്ക് ഇത് നല്ലൊരു പരിഹാരമാണ്. ഇത് 80-100 സെന്റിമീറ്റർ വരെ ഉയരത്തിൽ വളരും, തൊണ്ടയോ ഹ്രസ്വ-തൊണ്ടയോ ആകാം. ഇലകൾ: വെള്ളത്തിൽ വീർത്തത്. ഇലകളുടെ അരികുകളിലെ മുള്ളുകൾ ഒരു ദിശയിൽ ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഇലകളിൽ (ധ്രുവങ്ങളിൽ) അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ജെൽ അടങ്ങിയ മ്യൂക്കോപൊളിസാച്ചറൈഡുകൾ മൂലമാണ് കറ്റാർ വാഴയുടെ ഗുണങ്ങൾ. കറ്റാർ വാഴയിൽ വിറ്റാമിനുകൾ, അമിനോ ആസിഡുകൾ, ഇരുമ്പ്, മാംഗനീസ്, കാൽസ്യം, സിങ്ക്, എൻസൈമുകൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

ആരോഗ്യ പാനീയങ്ങൾ, മോയ്‌സ്ചുറൈസറുകൾ, ക്ലെൻസറുകൾ, തൈലങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി കറ്റാർ വാഴ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഇന്ന് വിപണിയിൽ ലഭ്യമാണ്. സന്ധിവാതം, പ്രമേഹം, ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ, നഖരോഗങ്ങൾ എന്നിവ അനുഭവിക്കുന്നവർക്ക് കറ്റാർ വാഴ ജ്യൂസ് വളരെ ഗുണം ചെയ്യും. ഇത് നല്ല ആന്റിഓക്‌സിഡന്റാണ്. ഇത് ബാക്ടീരിയ, ഫംഗസ് എന്നിവയോട് പോരാടുകയും പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.