മഞ്ഞൾ കലർത്തിയ വെള്ളം കുടിച്ചാൽ കിട്ടുന്ന 5 ഗുണങ്ങൾ

ഇഞ്ചി ജനുസ്സിൽ പെടുന്ന സസ്യമാണ് മഞ്ഞൾ. ഇന്ത്യ, ചൈന, ഈസ്റ്റ് ഇൻഡീസ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ മഞ്ഞൾ കൃഷി ചെയ്യുന്നു. നടീലിനു ശേഷം ഏഴ് മുതൽ എട്ട് മാസം വരെ മഞ്ഞൾ ചെടി വിളവെടുക്കുകയും മഞ്ഞൾ വിളവെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ശേഖരിച്ച മഞ്ഞൾ തിളപ്പിച്ച് ഉണക്കി വേവിച്ച് മഞ്ഞൾ ഭക്ഷണത്തിനും മറ്റ് ആവശ്യങ്ങൾക്കും ഉപയോഗിക്കും. കറിപ്പൊടി, ഫുഡ് കളറിംഗ്, സൗന്ദര്യവർദ്ധക വസ്തുക്കൾ എന്നിവയിൽ മഞ്ഞൾപ്പൊടി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ആയുർവേദത്തിലെ ചില മരുന്നുകളിലും അണുനാശിനികളിലും ഉപയോഗിക്കുന്ന മഞ്ഞളിന്റെ ആന്റിസെപ്റ്റിക് ഗുണങ്ങളെക്കുറിച്ച് ധാരാളം ഗവേഷണങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ട്. മഞ്ഞളിൽ കാണപ്പെടുന്ന കുർക്കുമിൻ എന്ന പദാർത്ഥത്തിന് കാൻസർ വിരുദ്ധ ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് തെളിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ഇന്ത്യയിലെ പല ചടങ്ങുകളിലും ആചാരങ്ങളിലും മഞ്ഞൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

Turmeric is a plant belonging to the genus Ginger. Turmeric is cultivated in India, China and the East Indies. At the age of seven to eight months after planting, the turmeric plant is harvested and the turmeric is harvested. The collected turmeric is boiled, dried and cooked to make turmeric for use in food and other purposes. Turmeric powder is used in curry powder, food coloring and cosmetics.

There is a lot of research being done on the antiseptic properties of turmeric which is used in some medicines and disinfectants in Ayurveda. Curcumin, a substance found in turmeric, has been shown to have anti-cancer properties. Turmeric is used in many ceremonies and rituals in India.