വീട് എപ്പോഴും 24 മണിക്കൂര്‍ നേരവും സുഗന്ധം പരത്തും ഇത്രയും നാള്‍ അറിഞ്ഞില്ലല്ലോ

വീട് എല്ലായ്പ്പോഴും 24 മണിക്കൂറും മണക്കുന്നു! എനിക്ക് വളരെക്കാലമായി അറിയില്ല. ഇന്ന് എല്ലാവരും എയർ ഫ്രെഷനറുകളും മറ്റ് സുഗന്ധദ്രവ്യ ഉൽപ്പന്നങ്ങളും വലിയ വിലയ്ക്ക് വാങ്ങുന്നു. എയർ ഫ്രെഷനറുകളുടെ വ്യത്യസ്ത തരങ്ങളും ബ്രാൻഡുകളും ഉണ്ട്.

ചില എയർ ഫ്രെഷനറുകളിൽ അലർജികൾ, ആസ്ത്മ, വിഷ രാസവസ്തുക്കൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ദുർഗന്ധം ഇല്ലാതാക്കാൻ എയർ ഫ്രെഷനറുകൾ പ്രാഥമികമായി ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ചില ആളുകൾ ദുർഗന്ധത്തിന് എയർ ഫ്രെഷനറുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

പല എയർ ഫ്രെഷനറുകളും അവയുടെ രൂപവത്കരണത്തിൽ അർബുദം, അസ്ഥിരമായ ജൈവ സംയുക്തങ്ങൾ, അറിയപ്പെടുന്ന വിഷവസ്തുക്കളായ ഫത്താലേറ്റ് എസ്റ്ററുകൾ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നു. മിക്ക ഉൽപ്പന്നങ്ങളിലും ആസ്ത്മ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും പ്രത്യുൽപാദന വികസനത്തെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന രാസവസ്തുക്കൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി.