പല വര്‍ഷമായി അലട്ടുന്ന ഉറക്കക്കുറവ് 2 മിനിറ്റില്‍ ശരിയാകും ഒരു ഗ്ലാസ്സ് കുടിച്ചാ മതി: വീഡിയോ കാണാം

മനസ്സിനും ശരീരത്തിനും അത്യന്താപേക്ഷിതമായ ഒരു സുപ്രധാന പ്രക്രിയയാണ് ഉറക്കം. ക്ഷീണം ഒഴിവാക്കാനുള്ള മാർഗമായതിനാൽ ഉറങ്ങുന്ന സ്ഥാനം സവിശേഷമാണ്. സസ്തനികൾ, പക്ഷികൾ, ഉരഗങ്ങൾ, മത്സ്യം എന്നിവയെല്ലാം ഉറങ്ങുന്നു. മൃഗങ്ങളുടെ നിലനിൽപ്പിന് ഉറക്കം അനിവാര്യമാണെന്ന് പഠനങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ഇതിന്റെ ആവശ്യകത അപൂർണ്ണമായി മാത്രമേ മനസ്സിലാക്കൂ. ഈ വിഷയത്തിൽ കൂടുതൽ പഠനങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്. ഉറക്കത്തിൽ ഉണരുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്നതിനേക്കാൾ ശ്വസനവും രക്തസമ്മർദ്ദവും കുറവാണ്. ജോലി ചെയ്യുമ്പോൾ രക്തത്തിലെ കാൽസ്യത്തിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഉറക്കത്തിൽ ഇത് കുറയുന്നു.

Sleep is an important process that is essential for the mind and body. The sleeping position is special as it is a way to avoid fatigue. Mammals, birds, reptiles, and fish all sleep. Studies show that sleep is essential for the survival of animals.

The need for this is only incompletely understood. More studies are needed on this topic. Breathing and blood pressure are lower than when you wake up from sleep. Increases the level of calcium in the blood while working. It decreases during sleep.