ഇത് കുടിച്ച് ഒരു മണിക്കൂറില്‍ വയറ്റിലെ പുഴുക്കള്‍ പുറത്താക്കും മലബന്ധം മാറും കഫം ചാടും: വീഡിയോ കാണാം

വയറിളക്കത്തിന് കാരണമാകുന്ന റിഫ്ലക്സാണ് ഡെഫനിഷൻ റിഫ്ലക്സ്. മലാശയത്തിലെ പേശികൾ മലം ഒഴുകുന്നത് നിയന്ത്രിക്കുന്നു. നിർദ്ദിഷ്ട ഞരമ്പുകൾ ഈ റിഫ്ലെക്സിനെ നിയന്ത്രിക്കുന്നു. ശരീരത്തിൽ പ്രവേശിക്കുന്ന ഭക്ഷണം പോലെ തന്നെ പുറത്തുപോകുന്നതും പ്രധാനമാണ്. മലം ലക്ഷണങ്ങൾ കൊണ്ട് പല രോഗങ്ങളും നിർണ്ണയിക്കാൻ കഴിയും.

പല കാരണങ്ങളാൽ മലബന്ധം ഉണ്ടാകാം. തെറ്റായ ഭക്ഷണക്രമവും ദിനചര്യയുമാണ് പ്രധാന കാരണം. വലിയ കുടലിന്റെ സങ്കോചത്തിനും വികാസത്തിനും ഉള്ള കഴിവ് നഷ്ടപ്പെടുന്നത് കുട്ടികളിൽ മലബന്ധത്തിനും പ്രായമായവരിൽ കുടൽ പേശികൾക്കും നാശമുണ്ടാക്കും.

Definition reflux is a reflux that causes diarrhea. The muscles in the rectum regulate the flow of stool. Specific nerves regulate this reflex. It is just as important to go out as the food that enters the body. Many diseases can be diagnosed with stool symptoms.

Constipation can occur for many reasons. The main reason is the wrong diet and routine. Loss of ability to contract and expand the large intestine can lead to constipation in children and damage to the intestinal muscles in the elderly.