ഇതിൽ ഒരെണ്ണം കഴിച്ചാൽ ഏതു ചുമയും പമ്പകടക്കും: വീഡിയോ കാണാം

ചുമയുള്ള രോഗങ്ങളെ ആയുർവേദത്തിൽ ക്ഷയരോഗം എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ശ്വാസകോശത്തിലേക്ക് വായു കൊണ്ടുപോകുന്ന ചെറിയ പാത്രങ്ങളാണ് ബ്രോങ്കി. ശ്വാസകോശത്തിലെ കോശങ്ങളും ഗ്രന്ഥികളും ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കുന്ന സ്രവങ്ങളുടെ മിശ്രിതമാണ് മ്യൂക്കസ്.

ആരോഗ്യമുള്ള ഒരു വ്യക്തിയിൽ ഈ മ്യൂക്കസ് എയർവേകളിൽ ഈർപ്പം നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. ബ്രോങ്കിയുടെ ഉപരിതലത്തിൽ സാധാരണയായി കാണപ്പെടുന്ന ഒരുതരം നേർത്ത ഫിലമെന്റാണ് സിലിയ. ശരിയായ പ്രവർത്തനം കാരണം വായുവിലൂടെ ശ്വാസകോശത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്ന ബാഹ്യ വസ്തുക്കൾ.

Coughing diseases are called tuberculosis in Ayurveda. The bronchi are small vessels that carry air to the lungs. Mucus is a mixture of secretions produced by the cells and glands in the lungs.

In a healthy person, this mucus helps to retain moisture in the airways. Cilia are a type of thin filament commonly found on the surface of the bronchi. External substances that enter the lungs through the air due to improper functioning.