ഉലുവ പൊടി കൊണ്ടുള്ള 6 ഉപയോഗങ്ങൾ: വീഡിയോ കാണാം

ഹൈദരാബാദിലെ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ന്യൂട്രീഷൻ 25 ഗ്രാം ഉലുവ ഭക്ഷണത്തോടൊപ്പം നൽകുന്നത് പ്രമേഹത്തെ പൂർണ്ണമായും ഇല്ലാതാക്കുമെന്ന നിഗമനത്തിലാണ്. രക്തത്തിലെ കൊളസ്ട്രോൾ, ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകൾ എന്നിവയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിനും ഉലുവ സഹായിക്കുന്നു.

പ്രസവശേഷം മുലപ്പാൽ വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഉലുവ അരിയുമായി കലർത്തി കഞ്ഞി കുടിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. ഉലുവ വറുത്ത് പഞ്ചസാര ചേർത്ത് ധാതുക്കളാൽ സമ്പന്നമാകും. ശരീര ദുർഗന്ധം അകറ്റാൻ ഉലുവ പതിവായി പുരട്ടി ശരീരത്തിൽ പുരട്ടുക.

The National Institute of Nutrition, Hyderabad, concludes that giving 25 grams of fenugreek with a diet will completely eliminate diabetes. Fenugreek also helps in lowering the levels of cholesterol and triglycerides in the blood.

It is better to mix porridge with fenugreek rice and drink it to increase breast milk after childbirth. Fenugreek is roasted and rich in minerals with added sugar. Apply fenugreek regularly on the body to get rid of body odor.