ഡോക്ടർ പറഞ്ഞ ഈ അനുഭവം ആരും കാണാതെ പോകരുത് ഒരാളും കുട്ടികൾക്ക് മൊബൈൽ കൊടുക്കരുത്

മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ കുറച്ചുദിവസമായി വന്ന വാർത്തയാണ് ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ്. അല്ലെങ്കിൽ ഇലക്ട്രോണിക് ഗെയിമിംഗ്. കാരണം കുട്ടികൾക്ക് വന്ന കുറെ പ്രശ്നങ്ങളും അതിൽ ചിലർ മരണപ്പെട്ടു എന്നാണ്. ഈ ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ്, അതിനെ പറ്റി നമുക്ക് ഇന്ന് ചിന്തിക്കാം. അതിനു മുൻപ് നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം ഈ ഓൺലൈൻ ഗെയിമിങ് മിക്കതും മൊബൈൽ ഫോണിൽ കൂടിയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

ടാബ്ലെറ്റിൽ കൂടിയും കമ്പ്യൂട്ടറിലൂടെയും ചെയ്യാറുണ്ട്. പക്ഷേ ഭൂരിഭാഗം ആളുകളും മൊബൈൽ കൂടിയാണ് ചെയ്യുന്നത്. അപ്പോൾ മൊബൈൽ ഉപയോഗിക്കുന്നത് കൊണ്ട് എന്താണ് ഒരു പ്രശ്നം? ഗെയിം മാത്രമല്ല മൊബൈലിനെ പറ്റി മറ്റു കാര്യങ്ങൾ നമുക്ക് ചിന്തിക്കാം. അതിനുശേഷം ഈ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രശ്നങ്ങൾ നമുക്ക് നോക്കാം. 1947-ലാണ് ആദ്യമായിട്ട് ഒരു മൊബൈൽ ഫോൺ ലോകത്ത് കൊണ്ടുവന്നത്.

അന്നത്തെ ഫോൺ എന്ന് വെച്ചാൽ വളരെ ഭാരം കൂടിയതും തോളിലൊരു സ്ട്രാപ്പ് നൽകുന്ന ഒരു വസ്തു കൂടി ആയിരുന്നു. അതുകൊണ്ട് അതിന് അധികം പോപ്പുലാരിറ്റി കിട്ടിയിരുന്നില്ല. പിന്നീട് 1973ലാണ് രണ്ടു വ്യക്തികൾ തമ്മിൽ ആദ്യമായിട്ട് രണ്ട് ഫോണിൽ ക്ലിയറായി സംസാരിച്ചതിന് ഒരു പത്ത്, ഇരുപത് കൊല്ലത്തിനു ശേഷം ആണ് നമുക്ക് ഇന്ത്യയിൽ ഒക്കെ മൊബൈൽഫോണുകൾ വന്നത്. ഇപ്പോൾ നമ്മുടെ എല്ലാവരുടെ കയ്യിലും ഒരു മൊബൈൽ ഫോൺ ഉണ്ട്. ചിലരുടെ കൈയിൽ ഒന്നിലധികം ഉണ്ട്. കുട്ടികളുടെ കൈയ്യിൽ വരെ ഇപ്പോൾ മൊബൈൽ ഫോൺ ഉണ്ട്.

ഈ മൊബൈൽ ഫോണിൻറെ ആവശ്യം എന്താണ് എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം. തികച്ചും അത് ഒരു ഭാഗമായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്. അങ്ങോട്ടുമിങ്ങോട്ടും സംസാരിക്കണം എങ്കിലോ, എമർജൻസി ഒരാളെ വിളിക്കണം എങ്കിലോ, പിന്നെ ഈ കോവിഡ വന്നതോടുകൂടി മീറ്റിങ്ങുകൾ, കുട്ടികൾക്കുള്ള പഠനം ഇതെല്ലാ കമ്മ്യൂണിക്കേഷകളും മൊബൈൽ ഫോണിലൂടെയാണ്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയുവാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

We believe that everything we offer will be of benefit to you. You can record your comments and comments. I look forward to your valuable comments. If you like these tips, you should follow this page. ഞങ്ങൾ തരുന്ന ഓരോ നിങ്ങൾക്ക് ഉപകാരപ്രദമാകും എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

നല്ല ഒരു ഡോക്ടറുടെ നിർദേശപ്രകാരം മാത്രം ഇത്തരത്തിലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് നല്ലത്. പലരുടെയും ശരീരഘടനാ പലരീതിയിലാണ് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ശരീരം പല രീതികളിലാണ് പ്രതികരിക്കുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *