വെളിച്ചെണ്ണ നിങ്ങൾ പാചകത്തിന് ഉപയോഗിക്കുന്നതാണോ അറിയേണ്ടേ പാചകത്തിന് ഏറ്റവും നല്ല എണ്ണ ഏതെന്ന്

പലർക്കും ഉള്ള ഒരു സംശയം ആണ് ഏത്‌ എണ്ണയാണ് നമ്മൾ തുടർച്ചയായി ഉപയോഗിക്കേണ്ടത്? അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ ഏതാണ് നല്ലത് എന്നൊക്കെ. ഏത് എണ്ണയാണ് കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാൻ നല്ലത്? ഏത് എണ്ണ കഴിച്ചാൽ ആണ് കൊളസ്ട്രോൾ കൂടുക എന്നുള്ളതും ഈ വീഡിയോയുടെ പറയാൻ പോകുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്. അപ്പോൾ നിങ്ങളോട് ഷെയർ ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് ഏതൊക്കെയാണ് എപ്പോഴൊക്കെയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് എന്നും കൊളസ്ട്രോൾ കാരണമാകുന്നത് എന്താണെന്ന് ഉള്ള ചെറിയ ചെറിയ കാര്യങ്ങൾ ആണ് പറയാൻ പോകുന്നത്. അപ്പോൾ എന്താണ് നമ്മളെ എണ്ണ എന്ന് കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്? ലിഖുയ്ഡ് ഫോം ഓഫ് ഓയിൽ ആണ് എണ്ണ.

അതായത് ദ്രവരൂപത്തിലുള്ള കൊഴുപ്പ്. അത് പലർക്കും അറിയില്ല. എന്താണ് എണ്ണ എന്നുള്ളത്. അതാണ് നമ്മുടെ നോർമൽ കൊഴുപ്പ്. ലിക്വിഡ് ആക്കി കഴിഞ്ഞാൽ അതൊന്ന് ചൂട് കഴിഞ്ഞാൽ കിട്ടുന്നതാണ് എണ്ണ എന്നുള്ളത് എപ്പോഴും മനസ്സിലായില്ല. എന്തൊക്കെയായിരിക്കും ഇത് കൊണ്ട് ഉണ്ടാകുന്ന ദോഷങ്ങൾ എന്നുള്ളതും എത്രത്തോളം എണ്ണ നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് സന്തോഷകരമാണ് എന്നുള്ളതും ഒരു കാര്യം മനസ്സിലാക്കുക.

നമ്മൾ ഒരു ടീസ്പൂൺ പഞ്ചസാര ഏകദേശം 15 ടീസ്പൂൺ ആണ് ഉള്ളത്. എന്നാൽ ഒരു ടീസ്പൂൺ എണ്ണയിൽ 40 മുതൽ 45 വരെയുള്ള ഗാലറി ആണ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത്. നമ്മൾ എണ്ണ എടുത്ത് എന്തെങ്കിലും ഒരു കറി ഉണ്ടാക്കാൻ ഒരു 10 ടീസ്പൂൺ എടുക്കുമ്പോൾ തന്നെ 400, 450 കാലറിയാണ് നമ്മുടെ ചെറിയ വയറ്റിലേക്ക് ചെല്ലുന്നതും പിന്നെ മറ്റൊരു കാര്യം എന്താണെന്ന് വെച്ചാൽ എല്ലാവരുടെയും ഒരു തെറ്റിദ്ധാരണ ഉണ്ട് എണ്ണയാണ് എല്ലാ കൊളസ്ട്രോള് കാരണമാകുന്നത് എന്ന്. എന്നാൽ നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഫുഡിൽ നിന്നും വരുന്നത് ഒരു 20 മുതലുള്ള ഫാറ്റാണ്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയുവാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

We believe that everything we offer will be of benefit to you. You can record your comments and comments. I look forward to your valuable comments. If you like these tips, you should follow this page. ഞങ്ങൾ തരുന്ന ഓരോ നിങ്ങൾക്ക് ഉപകാരപ്രദമാകും എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

നല്ല ഒരു ഡോക്ടറുടെ നിർദേശപ്രകാരം മാത്രം ഇത്തരത്തിലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് നല്ലത്. പലരുടെയും ശരീരഘടനാ പലരീതിയിലാണ് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ശരീരം പല രീതികളിലാണ് പ്രതികരിക്കുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *